CHÌA KHÓA ĐỂ THÀNH CÔNG TRƯỚC KHI LÀM BẤT CỨ VIỆC GÌ

Những thất bại đến từ việc trước khi bắt tay vào làm điều gì, bạn không dừng lại một chút để làm VIỆC QUAN TRỌNG SAU ĐÂY.
CHÌA KHÓA ĐỂ THÀNH CÔNG TRƯỚC KHI LÀM BẤT CỨ VIỆC GÌ
1. CÓ QUYẾT ĐỊNH LÀM HAY KHÔNG?

Đầu tiên phải xem xét mình đã có tương đối đủ nguồn lực để làm việc đó chưa: thời gian, tâm huyết, nhân sự, tiền bạc, mối quan hệ,...

Nếu nhận thấy tương đối đủ thì quyết định làm. Một khi đã QUYẾT thì LÀM TỚI CÙNG.

Nếu nhận thấy thời điểm này chưa đủ nguồn lực thì dừng lại. Một quyết định KHÔNG làm một việc gì cũng QUAN TRỌNG NHƯ quyết làm một việc gì đó. Bạn có thể tiết kiệm được vô số thời gian cuộc đời, sức lực, và tránh được vô số sự mệt mỏi, áp lực...không đáng có.

2. SAU KHI ĐÃ QUYẾT LÀM:

ĐÃ QUYẾT THÌ LÀM TỚI CÙNG, TỚI KHI ĐẠT THÀNH QUẢ THÌ THÔI. CHỈ CÓ CÁI CHẾT MỚI DỪNG LẠI.

Tâm thức cam kết đến cùng này sẽ giúp bạn thu hút mọi cơ hội, nguồn lực và phương tiện để bạn hoàn tất việc đã chọn.

Và vũ trụ có 1 luật: hễ việc nào càng có giá trị cao thì thử thách càng lớn sẽ xuất hiện để ngăn cản. Ngăn cản không phải để bạn dừng lại. Mà vì vũ trụ biết bạn đã cam kết nên test ( kiểm tra ) bạn trước khi " giao" cho bạn những cơ hội, những " kim cương", những thứ " trong mơ" bạn cũng chưa nghĩ đến:

+ Test thử xem có giữ cam kết đến cùng không bỏ cuộc không?

Vượt qua bài test này, những điều mong muốn đến nhanh một cách kì diệu.

Vậy hôm nay bạn có quyết định gì cho mình không? Làm hay không làm? Chúc bạn thật sự sống cuộc đời có nghĩa và phát huy tối đa tiềm năng, giá trị của mình.

Bạn hãy chia sẻ bài viết để có thể giúp ai đó trước ngưỡng cửa đưa ra một quyết định nhé!

Chuyên gia tâm lý BÙI THU HIỀN

>>Xem thêm: BÍ MẬT GIÚP CUỘC ĐỜI BẠN NỞ HOA